แผนการสอน,แผนการจัดการเรียนรู้,ข้อสอบ,แบบทดสอบ,ผลงานวิชากการ,งานวิจัย,สื่อการสอน,สื่อการเรียนการสอน
พฤษภาคม 26, 2017, 11:53:55 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขำขัน รวม ๆ  (อ่าน 6457 ครั้ง)
Admin
อัพโหลดรูป แกลอรี่ส่วนตัว ฟรี ไม่ลบ ไม่หมดอายุ
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
|
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 10:56:43 am »

เด็กชายเห็นไก่ตัวหนึ่งนอนตาย ขาชี้ฟ้า เด็กชายจึงไปถามพ่อว่าทำไมขาไก่จึงชี้ฟ้า
พ่อ: พระเจ้าจะได้ดึงขาพาไก่ไปสวรรค์ได้ง่าย
วันรุ่งขึ้น เมื่อพ่อกลับบ้าน เด็กน้อยก็ถลาไปบอกพ่อ
ลูก: พ่อ พ่อ แม่จะตายแล้ว
พ่อ: อะไรกันลูก
ลูก: เมื่อตอนบ่ายแม่นอนขาชี้ฟ้า ร้องว่า พระเจ้า พระเจ้า ผมเห็นพระเจ้าจับขาแม่ดึงไว้..

ขี่จักรยาน
พ่อเพลย์บอยสอนลูก
ลูก - การขี่จักรยานกับขี่ผู้หญิงมันไม่เหมือนกันยังไงพ่อ
พ่อ - ขี่จักรยานต้องเอาก้นนั่งบนอานให้มั่นแล้วขยับเท้า แต่ขี่ผู้หญิงต้องยันเท้าให้มั่นแล้วขยับก้น

มีนักธุรกิจคนหนึ่ง รวยมากมีเงินมากมายก่ายกองล้นฟ้า มีชีวิตที่มีความสุขแสนสบายและมีภรรยา สุดแสนที่จะน่ารักคอยเอาใจ
พอถึงเวลาเครียดขณะทำงานหรือคิดถึงทีไร ก็จะโทรกลับไปคุยกับภรรยาสุดที่รักที่คฤหาส ทุกครั้ง อยู่มาวันหนึ่ง นักธุรกิจก็ใด้
โทรกลับไปหาภรรยาเช่นเคย
นักธุรกิจ // Hello "" ขอสายคุณผู้หญิงหน่อย
สาวใช้ // สวัสดีค่ะ เอ่อ...อ่า...อื่ม........
นักธุรกิจ // ทำไม'' เกิดไรขึ้นกับคุณผู้หญิงบอกมา....เดี๋ยวนี๊....
สาวใช้ // เอ่อ...คือ ... ว่า...เอ่อ...
นักธุรกิจ // ถ้าเธอบอกฉัน...จะเขียนเช็คให้เธอ 10 ล้านเดี๋ยวนี๊เลย..
สาวใช้ // เอ่อ..คือ คคะ คะอะ ...คุณผู้หญิงพาผู้ชายขึ้นไปนอนกกบนห้องคุณผู้ชายค่ะ
นัก ธุรกิจ // เมื่อได้ยินดังนั้นด้วยความโมโหสุดแค้น ........
เธอทำ อะไรให้ฉันอีกอย่างแล้วฉันจะให้เงินเธออีก 20 ล้าน
สาวใช้ // ค่ะ คะ ด้ายค่ะ
นักธุรกิจ // เธอขึ้นไปบนห้อง ฉันก่อนเดี๋ยวนี๊เลย
สาว ใช้ // ค่ะ แล้วงัยต่อค่ะ
นักธุรกิจ // เดินไปที่โต๊ะทำงานฉันแล้ว หยิบ ปืนในลิ้นชักออกมา
สาวใช้ // ใหนค่ะคุณผู้ชาย ไม่เห็นมีเลย
นัก ธุรกิจ // หาดีๆ สิไม่ซ้ายก็ขวาแหละ
สาวใช้ // ค่ะๆๆๆ เจอแล้วค่ะ แล้วไงต่อค๊ะ
นักธุรกิจ // เธอเดินไปที่ห้องนอน ฉันแล้วยิงมันให้ "ตาย" ทั้งคู่ แล้วฉันจะเขียนเช็คให้เธออีก 50 ล้าน
สาวใช้ // ค่ะ ได้ค่ะ ....เธอเปิดประตูห้องพร้อม..กับเสียง...ปั๊งๆๆๆ
สาวใช้ // เรียบร้อยแล้วค่ะคุณผู้ชาย แล้วเอาไงต่อค๊ะ
นักธุรกิจ // งั้นเธอเอาศพทั้งคู่ โยนลงไปที่สระน้ำหน้าคฤหาส น๊ะ ทำเหมือนฆ่ากันตายชิงทรัพย์ อำพรางคดีไว้
สาวใช้ // เอ่อ.....คุณผู้ชายค๊ะ ..คื่อว่า คฤหาสเราไม่มี สระน้ำนี่ค๊ะ...
นัก ธุรกิจ // เอ่อ...ขอโทษครับแล้วที่นั่นที่ไหนครับ
สาวใช้ // อ้าวก็คฤหาสน์ สุขสบาย ไงค๊ะ
นักธุรกิจ // เอ่อ...ขอโทษครับ โทรผิด...ตู๊ด....ตู๊ด............

เมื่อปวดขี้ มีที่ไป คือในส้วม
อย่านั่งบวม หน้าบูดเบี้ยว เยี่ยวเล็ดไหล
ปวด ขี้มาก ลำบากตูด ขมิบไป
อย่าอั้นไว้ เดี๋ยวตดแตก ขี้แหกตาม

มีสามีภรรยาคู่นึงอาศัยอยู่ในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง
ภรรยาท้องโตไม่สามารถให้ ความสุขกะสามีได้
...ก็สงสารสามี
จึงยื่นเงินให้สามี 500 บาท พร้อมบอกว่า
'แกเอาเงินนี่ไปโรงน้ำชาในอำเภอซะ'
สามีก็รับเงิน แล้วเดินออกบ้านมาระหว่างทางผ่านบ้าน
นังศรีเมียนายศักดิ์เพื่อนภรรยา
นัง ศรี ถามว่า
'เอ็งจะไปไหนล่ะใกล้เย็นแล้ว'
สามีจึงบอกไปว่า
'ก็ เมียข้าน่ะสิให้เงินมา 500 ให้ไปเที่ยวโรงน้ำชาในอำเภอ
เพราะเมียข้าท้อง แก่แล้ว'
นังศรีทำหน้าครุ่นคิด...
'อืม...500เหรอ...เอางี้
ข้า คิดแค่ 200 มาหาความสุขกะข้าแทน'
ฝ่ายสามีเห็นว่าใกล้บ้านไม่ต้องไป ไกลแถมเสียตังแค่ 200
ภรรยาคงดีใจ จึงเดินไปในบ้านนังศรี
เพื่อหาความ สุข
ครั้นกลับบ้านมา...ภรรยาเห็นก็ตกใจว่าทำไมกลับไว
ฝ่ายสามีจึง บอกไปว่า
'ไม่ได้ไปอำเภอหรอก... ข้าน่ะไปบ้านนังศรีมานังศรีมันเอาแค่ 200 เอง'
ภรรยาได้ยินดันนั้นก็ โมโหหน้าแดงทันที!
'ชิชะ นังศรี กุจะไปตบมัน....'
สามีก็ตกใจ ว่า
ภรรยาหึงหวงที่ได้กับเพื่อนหรืออย่างไร
ภรรยาก็พูดขึ้นมาว่า
'นัง ศรีนะนังศรี เก็บมาได้ไง 200
ทีตอนมันท้องข้ายังให้ผัวมันเอาฟรีๆเลย
...เป็น เพื่อนกันคิดตังค์ได้ไงวะ'..................
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์